Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Mĩm cười nhé, nhóc!Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon Jul 11, 2011 10:28 pm
Mĩm cười nhé, nhóc! Bgavatar_06
Mĩm cười nhé, nhóc! Bgavatar_01Mĩm cười nhé, nhóc! Bgavatar_02_newsMĩm cười nhé, nhóc! Bgavatar_03
Mĩm cười nhé, nhóc! Bgavatar_04_newtrangkonMĩm cười nhé, nhóc! Bgavatar_06_news
Mĩm cười nhé, nhóc! Bgavatar_07Mĩm cười nhé, nhóc! Bgavatar_08_newsMĩm cười nhé, nhóc! Bgavatar_09
[Thành viên] - trangkon
Thành viên hoạt bát
Thành viên hoạt bát
Bài viết * : 107

Mĩm cười nhé, nhóc! Vide

Bài gửiTiêu đề: Mĩm cười nhé, nhóc!

Tiêu Đề : Mĩm cười nhé, nhóc!

BLF - Diễn đàn giới trẻBao Lộc
--------------------------------------------------
Hôm nay trăng thật sáng, ánh sáng dìu dịu khiến cảnh vật trở nên mềm mại, yêu kiều hơn.

Đã 1 giờ sáng, nó vẫn ngồi đó, bên khung cửa sổ, lóc cóc gõ thật nhịp nhàng trên cái laptop. Nó có thói quen thức khuya và online muộn. Biết rằng đó là thói quen xấu nhưng nó không thể đi ngủ sớm được. Đầu nó lúc này đang chứa một mớ bòng bong
Mĩm cười nhé, nhóc! Mo.jpga

2 giờ, tiếng ếch nhái kêu to hơn, đêm dường như cũng bí ẩn hơn. Nó không còn ngồi gõ nữa mà chống cằm nhìn xa xăm. Nó không biết mình đã trở thành cái “hồ Than Thở” từ lúc nào chỉ biết rằng suốt ngày nó chỉ biết than và thở thôi.

Rồi trời bất chợt mưa, nó cười buồn “đúng là Sài Gòn nhỉ?”. Mưa...Ừ thì mưa, nhưng mưa chẳng đúng thời điểm gì hết. Mưa kéo nó vào tâm trạng buồn buồn, nó muốn tâm sự mới người nào đó. “Nói chuyện với ai bây giờ?” - nó tự hỏi. Nhanh tay vơ lấy cái điện thoại, dò từ đầu đến cuối danh sách nhưng nó chẳng biết nên gọi cho ai nữa. Những người có trong danh sách 2 giờ sáng còn thức của nó thật hiếm, mà những thật hiếm đó nó cũng chẳng mặn mà gì để nói chuyện. Dò đi dò lại, nó dừng lại ở số điện thoại quen thuộc XXX. Là số điện thoại của anh. Không biết giờ này anh còn thức không nhỉ? Theo thói thường thì nó biết thừa anh luôn đi ngủ lúc 12 giờ và bây giờ chắc đã “yên giấc” từ lâu. Mà anh với nó bây giờ cũng hết rồi, chỉ còn là bạn bè, bạn một cách bình thường nhất, không quá thân để làm phiền lúc đêm hôm thế này nữa. Mà điện rồi biết nói gì đây, im lặng để nghe giọng anh thôi à? Thế thì “quê” lắm. Mà chắc gì anh đã nghe máy. Có thể anh để chế độ im lặng không biết nó gọi tới thì sao? Mà giờ anh ngủ rồi mà... Đầu nó đặt ra 1001 tình huống và trong lúc đặt đó nó không biết mình đã bấm nút gọi, nó nhìn xuống điện thoại và sững sờ, không đợi đến 3 giây, nó bấm ngay vào nút từ chối. Tim nó đập nhanh hơn khi thấy anh gọi lại. “Giờ làm sao đây? Nên nghe hay thôi? Nghe thì biết nói gì, biết giải thích sao?” Nó muốn nghe giọng anh lắm. Nó thở ra một cái thật mạnh và bấm nút nghe.

- Alô

- Làm gì mà lâu bắt máy vậy nhóc? - Vẫn cái giọng nghịch phá nhưng đầy ấm áp đó, sao mà thân quen biết bao.

- Không biết có điện thoại

- Xạo vừa thôi nhóc ơi! Không biết mà nhá máy người ta lúc 2 giờ sáng thế à!

- Ừ thì nhá chơi vậy đó, không được à?

- Nhóc này, em vẫn bướng bỉnh và đáng ghét vậy à. Bớt chút đi để còn có người yêu chứ.

- Ghét! Ờ thì em bướng bỉnh, đáng ghét vậy đó. Kệ em, chào anh nha, em đi ngủ đây.

Và rồi nó cúp máy, một cảm giác bực mình xen lẫn tiếc nuối. Bực vì anh vẫn châm chọc nó, vẫn chê nó bướng bỉnh và đáng ghét, tiếc nuối vì tắt máy sớm quá không được nghe giọng anh nữa.

Tin nhắn - là anh “ ngủ đi nhóc đừng thức khuya quá, không tốt đâu. Ngủ ngon và luôn hạnh phúc nha nhóc.” Nó cảm thấy tim nó thắt lại. Ước gì, ước gì anh cứ thờ ơ với nó, đừng quan tâm tới nó thì chắc nó không đau như bây giờ. Nó biết rằng chỉ có mình nó yêu anh thôi, còn anh luôn xem nó là một con nhóc, một người em gái. Nó nhớ hôm anh tới chở nó đi ăn kem, chao ôi, nó đã vui như thế nào. Vừa thi học kỳ xong lại có người tới chở đi ăn kem thì hết ý rồi còn gì. Nhưng nó không ngờ ngay khi bước vào quan nó đã nhìn thấy ánh mắt trìu mến của anh dành cho cô gái mặc váy màu xanh, trông rất dịu dàng. Và nó thấy mọi thứ trở nên quay cuồng hơn khi câu nói được phát ra từ anh “Nhóc! Người yêu anh đó, được không? Hì ”. Anh gãi đầu bối rối mặt đỏ ửng, nó sững sờ, bất động. Nó thấy như mình đang bị phản bội, bị lừa dối. Nó bỏ chạy trong sự ngỡ ngàng của anh. Kể từ đó, giữa nó và anh dần dần xa cách nhau hơn, không còn thân thiết như trước nữa. Không còn chiều chiều anh và nó đèo nhau đi ăn kem, không còn tối thứ7, chủ nhật đi lên công viên 30-4 uống cà phê bệt nữa. Và nó không biết từ khi nào anh và nó xa nhau như thế, không liên lạc, không còn chào nhau khi tình cờ gặp. Chắc có lẽ từ lúc nó gửi cho anh tin nhắn “mình là bạn thôi nhé, không anh em gì nữa đâu, chỉ là bạn bình thường thôi”. Mặc dù sau đó anh có hỏi nó lý do thì nó cũng không trả lời. Nghĩ lâu la nó thiếp đi lúc nào không hay.

8 giờ sáng, mặt trời đã lên cao, nắng rọi xuống những tán lá xanh làm lá thêm lấp lánh, tiếng chim sâu kêu ríu rít. Nó choàng tỉnh giấc. “Sáng rồi, dậy thôi” - nó tự gọi mình dậy. Rồi nó nhớ tới tin nhắn của anh ngày hôm qua, nó bật cười “anh đã làm gì mình đâu nhỉ. Từ trước tới giờ đã bao giờ anh nói yêu mình đâu. Lúc nào anh cũng gọi nó là nhóc. Và nó luôn là con nhóc chạy lon ton theo anh mà thôi.Lỗi là do mình ngộ nhận mà ra cả thôi.Hì. Tha cho anh đó”. Rồi nó lẩm bẫm :“Dẫu biết răng có quên là sẽ nhớ nên đành lòng cố nhớ để mà quên. Ừ thì cứ nhớ đi, dại gì mà không nhớ, là kỷ niệm mà, sống phải có kỷ niệm chứ!”

Hôm nay nó 19 tuổi. Và nó sống cuộc sống của nó, theo cách của nó, những gì nó cho là đúng. Nghĩ là làm nó lại ngồi bên khung cửa và gõ lóc cóc, chưa đây 2 phút sau, nhạc nổi lên mạnh mẽ như chính tính cách của nó.

Tin nhắn: “Hạnh phúc và luôn là chính mình nhé nhóc!”
Vâng, sẽ luôn là chính mình vì nó luôn là nó - một con nhóc bướng bỉnh, đáng ghét và mạnh mẽ. Và nó là nó, luôn cười một nụ cười tươi sáng nhất trên môi.

Chữ kí của trangkon

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Mĩm cười nhé, nhóc!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài