Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé!Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thu Jul 07, 2011 8:38 pm
Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_06
Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_01Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_02_newsTặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_03
Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_04_newBiuTặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_06_news
Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_07Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_08_newsTặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_09
[Thành viên] - Biu
Thành viên hoạt bát
Thành viên hoạt bát
Bài viết * : 87

Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Vide

Bài gửiTiêu đề: Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé!

Tiêu Đề : Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé!

BLF - Diễn đàn giới trẻBao Lộc
--------------------------------------------------
Tháng 5, cái nắng hè đã bắt đầu lan tỏa khắp ngõ xóm, luồn vào cả những ngóc ngách tối tăm nhất, để lại đây một sự oi ả đến khó chịu. Tháng 5, những bông phượng đã bắt đầu nhú những nụ hoa đầu tiên, bằng lăng tím đã kịp trổ bông như chỉ đợi đến thời khoe sắc… Tớ nhớ những năm về trước, suốt một thời học sinh tớ chỉ trông đợi tới tháng 5 bởi hơi thở của mùa hè đang vẫy gọi. Cái điều mà bất cứ đứa học sinh nào cũng trông đợi, khát khao – nghỉ hè. Với bọn học sinh chúng tớ, hè chính là khoảng thời gian tuyệt vời nhất: được vui chơi thỏa thích mà không phải đi học, được đi du lịch mà không phải lo tới những bài kiểm tra, được quậy phá mà không sợ giáo viên nhắc nhở... Tớ hò reo, đếm từng ngày trôi qua mà sao thấy thời gian trôi chậm quá. Thế nhưng, hơn lúc nào hết, giờ đây tớ lại thấy thời gian sao mà trôi nhanh thế. Phải chăng chúng có "chân" chạy hay ai đang vặn nhanh kim đồng hồ. Thắm thoắt đã hết năm, hết một thời đáng nhớ - Thời học sinh.
Tớ vốn không thích hoa phượng bởi nó gợi tới một cái gì đó buồn buồn. Phải chăng bởi nó là biểu tượng của mùa hè – mùa chia tay. Tớ cũng chẳng ưa bằng lăng vì bằng lăng chỉ tím khi trời nắng mà mùa hè đâu chỉ nắng. Còn có những cơn mưa rào chợt tới chợt đi, cuốn phăng đi sắc tím rực rỡ để lại một màu nhợt nhạt, thiếu sức sống, nghe sao xót xa. Và càng chẳng muốn nghe tiếng ve. Ngày hè oi ả, tiếng ve cất lên giữa ban trưa nghe như tiếng kêu gào thảm thiết. Chẳng biết tôi có đa cảm không. Nhưng đó là sự thật, cũng như chưa bao giờ tôi cầm trên tay một nhánh phượng hay một cành bằng lăng.
Những câu đối thoại cứ không đầu không cuối tiếp nối nhau mà nghe xao lòng. Đúng là tớ sợ chia tay sẽ khiến cho bạn bè dần xa nhau, sẽ không còn những nụ cười, những sẻ chia như lúc này. Thế nhưng, chia tay không có nghĩa là chia xa. Tình bạn sẽ là vĩnh cửu nếu như nó xuất phát từ trong lòng. Và tớ hiểu!
Những ngày Hà Nội nắng nóng. Cái nắng oi bức như đẩy con người ta vào cách cư xử cục cằn, khó chịu. Đứa bạn cáu nhặng lên vì không làm được bài. Thằng nhóc bàn trên quát tháo ầm ĩ khi lục tum cặp mà không tìm thấy bài kiểm tra. Nhóc lớp trưởng nhăn mặt vì thành tích của lớp đi xuống, lo lắng liệu có thi được không… Những lúc ấy, lũ chúng tớ lại kéo nhau ngồi dưới hàng bằng lăng. Một sự yên bình đến kì lạ. Để rồi tất cả lại trở về ban đầu. Những cảm xúc tăm tối dần tan ra nhường lại cho những kỉ niệm thời học sinh được khơi lại mà sao vui quá. Nhớ lắm!
Tớ chợt thấy mình yêu hoa phượng, bằng lăng đến kì lạ. Nếu để ý sẽ thấy, lớp mình đoàn kết hơn khi nghĩ tới ngày chia tay. Những nhỏ nhen, giận hờn như tan biến bởi ai cũng rõ mùa phượng nở rộ, bằng lăng khoe sắc, tiếng ve râm ran là mùa mà những đứa học sinh cuối cấp như chúng tôi chia tay mái trường, thầy cô, chia tay thời học sinh. Những ngày cuối cùng thêm ý nghĩa để mọi người biết yêu thương và quý trọng nhau hơn. Chúc cho những ngày này tình bạn sẽ bền chặt hơn để một thời đáng nhớ trôi qua thật đáng nhớ!

Chữ kí của Biu

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Mon Aug 15, 2011 7:52 pm
Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_06
Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_01Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_02_newsTặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_03
Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_04_newhoangtrongtuanTặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_06_news
Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_07Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_08_newsTặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Bgavatar_09
[Thành viên] - hoangtrongtuan
Thành viên mới
Thành viên mới
Bài viết * : 3

Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé! Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé!

Tiêu Đề : Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé!

BLF - Diễn đàn giới trẻBao Lộc
--------------------------------------------------
chao oi sao em viet dai wa, doc hat chac ton ca tram nghan VND wa.......!!! Shocked

Chữ kí của hoangtrongtuan

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Tặng cho mấy a/c lớp 12 nhé!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài